คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม รับการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาภายใน ตามเกณฑ์ EdPEx ประจำปีการศึกษา 2564
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-3-990x500.jpg)
เมื่อวันที่ 19 – 20 กันยายน พ.ศ. 2565 คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ได้รับการตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาภายใน มหาวิทยาลัยมหาสารคาม ระดับคณะ/หน่วยงาน ตามเกณฑ์ EdPEx ประจำปีการศึกษา 2564 ณ ห้องราชพฤกษ์ ชั้น 1 คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม โดยใช้เกณฑ์คุณภาพการศึกษาเพื่อการดำเนินการที่เป็นเลิศ Education Criteria for Performance Excellence (EdPEx) ฉบับปี 2563-2566 โดยรองศาสตราจารย์ ดร. สุมัทนา กลางคาร คณบดีคณะสาธารณสุขศาสตร์ คณะผู้บริหารและบุคลากรคณะสาธารณสุขศาสตร์ ได้ร่วมให้การกันต้อนรับและให้สัมภาษณ์ต่อคณะกรรมการตรวจประเมินคุณภาพด้วยเกณฑ์ EdPEx ระดับคณะ ซึ่งประกอบด้วย รองศาสตราจารย์ พญ.สุพินดา คูณมี ประธานกรรมการ รองศาสตราจารย์ ดร.พงศกร พรรณรัตนศิลป์ กรรมการ รองศาสตราจารย์ น.สพ.ดร.วรพล เองวานิช กรรมการ และ รองศาสตราจารย์ ดร.พญ.ศิรินาถ ตงศิริ กรรมการ คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหามหาสารคาม จะนำผลการประเมินมาพัฒนาคุณภาพเพื่อประโยชน์ต่อการพัฒนาคุณภาพในการทำงานของคณะฯ ต่อไป
ข่าว : ธัญญธร พัวพิทยาธร
ภาพ : เชวงศักดิ์ มูลจันทร์
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-2.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-11.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-8.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-10.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-9.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-5.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-3.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-7.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-6.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/PH65-23-9-65-P1-4.jpg)