คณะสาธารณสุขศาสตร์ จัด โครงการเสริมสร้างและพัฒนาศักยภาพนิสิตแบบองค์รวมด้านบุคลิกภาพ ภาวะผู้นำ ทักษะการคิด ศิลปะการสื่อสาร พฤติกรรมกล้าแสดงออก คุณธรรมและจริยธรรมสำหรับการเรียนรู้และการนำไปใช้ตลอดชีวิต ประจำปีการศึกษา 2565 สำหรับนิสิตชั้นปีที่ 4
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-16-990x500.jpg)
เมื่อวันที่ 29 – 30 มิถุนายน 2565 เวลา 09.00 น. งานพัฒนานิสิต คณะสาธารณสุขศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหาสารคาม จัดโครงการเสริมสร้างและพัฒนาศักยภาพนิสิตแบบองค์รวมด้านบุคลิกภาพ ภาวะผู้นำ ทักษะการคิด ศิลปะการสื่อสาร พฤติกรรมกล้าแสดงออก คุณธรรมและจริยธรรมสำหรับการเรียนรู้และการนำไปใช้ตลอดชีวิต ประจำปีการศึกษา 2565 (สำหรับนิสิตชั้นปีที่ 4 หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาอนามัยสิ่งแวดล้อม และหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย) โดยมีผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.ประชุมพร เลาห์ประเสริฐ รองคณบดีฝ่ายบริหาร เป็นประธานในพิธีเปิด และอาจารย์ ดร.พัดชา หิรัญวัฒนกุล กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดโครงการ
การจัดโครงการปลอดภัย เพื่อให้นิสิตได้พัฒนาบุคลิกภาพ ภาวะผู้นำ ทักษะการคิด ศิลปะการสื่อสาร พฤติกรรมกล้าแสดงออก คุณธรรมและจริยธรรมสำหรับการเรียนรู้และการนำไปใช้ตลอดชีวิต เพื่อให้เข้าใจการทำงานจริง ตามวิชาชีพของหลักสูตรนั้นๆ ในอนาคต
ในการนี้มีผู้บริหาร คณาจารย์ บุคลากร นิสิตชั้นปีที่ 4 หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาอนามัยสิ่งแวดล้อม และหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาอาชีวอนามัยและความปลอดภัย เข้าร่วมโครงการ จำนวน 150 คน
ข่าว : ยุทธนา ทับสมบัติ
ภาพ : สุชาติ สงหมื่นไวย์
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-2-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-3-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-4-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-5-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-6-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-7-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-8-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-9-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-10-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-11-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-12-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-13-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-14-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-15-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-16-1024x576.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-17-1024x575.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-18-1024x683.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-19-1024x575.jpg)
![](https://publichealth.msu.ac.th/wp-content/uploads/2022/06/PH65-29-6-65-1-20-1024x575.jpg)
ใส่ความเห็น